Siasa

Mambo ya siasa – Yaani siasa ya kieneo, kitaifa, kimataifa, ukoloni, ufisadi, rushwe, umajumui, na kadhalika

Shea
Wafuasi
18Majibu
10Maswali

Discy Latest Maswali

Kenya na Tanzania ni nchi jirani ambazo zimeishi kwa miaka mingi bila ugomvi. Juzi kumekuwa na tatizo fulani kuhusu mpaka ...Soma Zaidi

Kenya na Tanzania ni nchi jirani ambazo zimeishi kwa miaka mingi bila ugomvi. Juzi kumekuwa na tatizo fulani kuhusu mpaka wa nchi inzi mbili kutokana na ugonjwa hatari wa Korona.
Rais wa Kenya aliamurisha kuwa raia wa Tanzania hawataruhusiwa kuingia nchini Kenya. Gari za mizingo ndo zilipewa nafasi ya kusafiri. Hii ni kutokana na ongezeko ya ugonjwa wa Korona nchini Tanzania.
Baada ya siku moja Rais wa Tanzania alihamrisha si wananchi tu ila pia hizo Gari za mizingo kutoka Kenya hazitaruhusiwa nchini Tanzania.
Je iwapo ili litafanyika ni nchi gani itaadhirika Sana?

Read less

Duniani nchi mbalimbali zinaongozwa na Rais tofauti tofauti. Pia kuna Rais ambao walitoka mamlakani. Rais wote wana matendo tofauti tofauti ...Soma Zaidi

Duniani nchi mbalimbali zinaongozwa na Rais tofauti tofauti. Pia kuna Rais ambao walitoka mamlakani. Rais wote wana matendo tofauti tofauti lakini lazima matendo ya Rais mmoja yalikufurahisha ama yanakufurahisha.
Huku ukitoa sababu eleza ni rais mgani unayempenda zaidi duniani?

Read less

Angalia hii twitter ambayo inaonesha askari wa GSU wakitawanya watu na gesi ya machozi. Huenda hii ikawa kawaida ndani ...Soma Zaidi

Angalia hii twitter ambayo inaonesha askari wa GSU wakitawanya watu na gesi ya machozi. Huenda hii ikawa kawaida ndani ya Afrika? Mungu atusaidie

Read less

Mara kwa mara kumekuwa na mjadala wa katika nchi zote duniani ni gani likichezwa inayoongoza kiuchumi? China wamesemekana mara kwa ...Soma Zaidi

Mara kwa mara kumekuwa na mjadala wa katika nchi zote duniani ni gani likichezwa inayoongoza kiuchumi?
China wamesemekana mara kwa mara kuwa ndo wanaongoza uchumi dunia yote.
Je, kwa maoni yako ni nchi gani inayoongoza kiuchumi?

Read less

Punde tu mgonjwa wa Korona  wakwanza alipopatikana nchini Tanzania. Rais John Paul Magufuli aliwasihi Watanzania waendelee na shughuli zao za ...Soma Zaidi

Punde tu mgonjwa wa Korona  wakwanza alipopatikana nchini Tanzania. Rais John Paul Magufuli aliwasihi Watanzania waendelee na shughuli zao za kawaida ili kuzuia uchumi wa Tanzania kuzoroteka.

Kwa maoni yako maneno haya yanafaa?

Read less

Mara kwa mara Rais wa marekani Donald Trump huonyesa utovu wa nidhamu kwa Marais wengine. Juzi aliweza kuwatusi Raia wa ...Soma Zaidi

Mara kwa mara Rais wa marekani Donald Trump huonyesa utovu wa nidhamu kwa Marais wengine. Juzi aliweza kuwatusi Raia wa Uchina kwa kuleta ugonjwa wa korona, na kuipa jina “China Virus” Baada ya nchi yake kuanza kuadhirika alienda kuomba usaidizi kutoka kwa Rais wa Uchina.
Je Rais wa China anafaa kuwashauri Wamarekani dhidi ya kukambiliana na janga Hili?

Read less

Amini usiamini Rwanda imetangaza itapelekwa chakula kwa wanaohitaji. Nauliza kama ni ukweli na pia kama ni cha kiasi ya ...Soma Zaidi

Amini usiamini Rwanda imetangaza itapelekwa chakula kwa wanaohitaji. Nauliza kama ni ukweli na pia kama ni cha kiasi ya kutosha ama ni mambo ya kushikilia vichwa vya habari tu? Napongeza juhudi hiyo.

Read less

Sasa watu wanajua Kenya iko mbele si ndio. Hata watanzania wanasema Nairobi ndio kama imeingia majuu. Lakini hali inaweza kubadilika. ...Soma Zaidi

Sasa watu wanajua Kenya iko mbele si ndio. Hata watanzania wanasema Nairobi ndio kama imeingia majuu.

Lakini hali inaweza kubadilika. Sanasana katika huu muda ambao Magafuli anashindana na wenzake vikali.

mfano ni ujanja wake wa kujipatia hiyo mkataba wa kuunganisha Rwanda SGR badala ya Kenya. Mambo kama haya, pamoja na vita yake dhidi ya ufisadi, yanaweza kubadilisha uhusiano kati Kenya na Tanzania. Maoni yako?

Read less

Watu wengi wanahangaika kote duniani juu ya kirusi cha corona. Hata mimi naogopa lakini bado najiuliza kama ni hatari kuliko ...Soma Zaidi

Watu wengi wanahangaika kote duniani juu ya kirusi cha corona. Hata mimi naogopa lakini bado najiuliza kama ni hatari kuliko ugonjwa wengine unaoathiri waafrika wengi. Bila shaka tujipange vizuri kadiri tunavyoweza. Mimi nauliza tu. Asante

Read less